Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
HỘI CỰU CHIẾN BINH XÃ NGUYỆT ẤN Tổ chức Hội nghị Tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” và Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam (06/12/1989 - 06/12/2023)
Thực hiện kế hoạch 100 ngày 06/10/2023 của Hội CCB huyện Ngọc Lặc về việc tổng kết 5 phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019 -2024 và kỷ niệm 35 năm ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam ngày 06/12/1989- 06/12/2023;
- Hướng dẫn số 21 ngày 07/3/2024 của Hội CCB huyện Ngọc Lặc, Hướng dẫn về việc tổng kết 5 năm phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019 - 2024 và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 35 năm ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam ngày 06/12/1989 - 06/12/2023;
Thực hiện chương trình công tác toàn khóa của Hội CCB xã Nguyệt Ấn nhiệm kỳ 2022-2027. Thường trực Hội CCB xã xây dựng kế hoạch tổng kết phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019-2024 và kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam
Ngày 19/4/2024 được sự nhất trí của BTV Đảng ủy hội CCB xã Nguyệt Ấn long trong tổ chức Hội nghị Tổng kết phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu và Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam (06/12/1989 - 06/12/2023).
Về dự chỉ đạo Cấp huyện có đ/c Trương Văn Hùng - Ủy viên BCH hội cựu chiến binh Tỉnh Thanh Hóa- CT. Hội CCB huyện Ngọc Lặc.
Về phía lãnh đạo xã có : Đồng chí Lê Thanh Hải - Ủy viên BCH Đảng bộ huyện Bí thư Đảng ủy xã Nguyệt Ấn, đ/c Lê Đức Dũng PBT- Chủ tịch UBND xã, các đ/c Đại diện TT. HĐND- UBND- MTTQ, trưởng các đoàn thể; đại biểu ban liên lạc bộ độ trường sơn; Quân tình nguyện giúp Lào; Các doanh nghiệp trên địa bàn; Bí thư chi bộ, các chị hội trưởng, hội phó hội cựu chiến binh 15 thôn. Các đại biểu có mặt đông đủ tham gia hội nghị với tinh thần phấn khởi đoàn kết
Tại hội nghị: Đ/c Bùi Thao Trường - Ủy viên BCH đảng bộ - CT. HCCB xã đã thông qua báo cáo Tổng kết phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu và Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam (06/12/1989 - 06/12/2023).
Các đại biểu tham dự hội nghị đã tham gia phát biểu tham luộn sô nổi để xây dựng tổ chức hội ngày một vững mạnh và thực hiện phong trào đạt kết quả cao.
Đ/c Trương Văn Hùng - Ủy viên BCH hội cựu chiến binh Tỉnh Thanh Hóa- CT. Hội CCB huyện Ngọc Lặc và Đồng chí Lê Thanh Hải - Ủy viên BCH Đảng bộ huyện Bí thư Đảng ủy xã Nguyệt Ấn đã phát biểu ý kiến chỉ đạo định hướng những nhiệm vụ cần HCCB tiếp tục phát huy thực hiện trong thời gian tới.
Hội nghị đã trao khen thưởng cho các trập thể cá nhân tiêu biểu cho trong thực hiện phong trào
Với mục đích tổng kết và đánh giá đúng kết quả và tác dụng của phong trào thi đua của Hội CCB trong 5 năm qua (2019-2024); đề ra phương hướng, nhiệm vụ công tác thi đua - khen thưởng trong những năm tới (2024 - 2029); ghi nhận và biểu dương, khen thưởng các cá nhân, tập thể tiêu biểu, gương điển hình tiên tiến của phong trào, tạo cơ sở đẩy mạnh Phong trào thi đua CCB gương mẫu trong giai đoạn mới.
Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam nhằm ôn lại quá trình hình thành, phát triển; khẳng định uy tín, vai trò, vị trí, những thành tựu to lớn của Hội CCB Việt Nam. Cổ vũ, động viên cán bộ, hội viên phát huy bản chất Bộ đội Cụ Hồ, truyền thống Trung thành - Đoàn kết - Gương mẫu - Đổi mới, tích cực đóng góp vào công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam XHCN; góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội lần thứ XIII của Đảng, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX; Nghị quyết đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII và Nghị quyết Đại hội Hội CCB các cấp nhiệm kỳ 2022-2027.
Tin cùng chuyên mục
-
QUYẾT ĐỊNH VỀ VIỆC CÔNG BỐ CÔNG KHAI QUYẾT TOÁN THU NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC,CHI NGÂN SÁCH XÃ NGUYỆT ẤN NĂM 2023
24/07/2024 10:53:00 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN KỶ NIỆM 77 NĂM NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SỸ (27/7/1947-27/7/2024)
24/07/2024 10:00:00 -
TUYÊN TRUYỀN CHỈ THỊ SỐ 22-CT/TU VỀ CUỘC VẬN ĐỘNG HỖ TRỢ XÂY DỰNG NHÀ Ở CHO HỘ NGHÈO, HỘ GIA ĐÌNH CHÍNH SÁCH, HỘ CÒN KHÓ KHĂN VỀ NHÀ Ở
23/07/2024 11:11:00 -
HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN XÃ NGUYỆT ẤN KHÓA XX NHIỆM KỲ 2021-2026 TỔ CHỨC KỲ HỌP LẦN THỨ CHÍN
18/07/2024 11:03:00
HỘI CỰU CHIẾN BINH XÃ NGUYỆT ẤN Tổ chức Hội nghị Tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” và Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam (06/12/1989 - 06/12/2023)
Thực hiện kế hoạch 100 ngày 06/10/2023 của Hội CCB huyện Ngọc Lặc về việc tổng kết 5 phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019 -2024 và kỷ niệm 35 năm ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam ngày 06/12/1989- 06/12/2023;
- Hướng dẫn số 21 ngày 07/3/2024 của Hội CCB huyện Ngọc Lặc, Hướng dẫn về việc tổng kết 5 năm phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019 - 2024 và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 35 năm ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam ngày 06/12/1989 - 06/12/2023;
Thực hiện chương trình công tác toàn khóa của Hội CCB xã Nguyệt Ấn nhiệm kỳ 2022-2027. Thường trực Hội CCB xã xây dựng kế hoạch tổng kết phong trào thi đua CCB gương mẫu giai đoạn 2019-2024 và kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam
Ngày 19/4/2024 được sự nhất trí của BTV Đảng ủy hội CCB xã Nguyệt Ấn long trong tổ chức Hội nghị Tổng kết phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu và Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam (06/12/1989 - 06/12/2023).
Về dự chỉ đạo Cấp huyện có đ/c Trương Văn Hùng - Ủy viên BCH hội cựu chiến binh Tỉnh Thanh Hóa- CT. Hội CCB huyện Ngọc Lặc.
Về phía lãnh đạo xã có : Đồng chí Lê Thanh Hải - Ủy viên BCH Đảng bộ huyện Bí thư Đảng ủy xã Nguyệt Ấn, đ/c Lê Đức Dũng PBT- Chủ tịch UBND xã, các đ/c Đại diện TT. HĐND- UBND- MTTQ, trưởng các đoàn thể; đại biểu ban liên lạc bộ độ trường sơn; Quân tình nguyện giúp Lào; Các doanh nghiệp trên địa bàn; Bí thư chi bộ, các chị hội trưởng, hội phó hội cựu chiến binh 15 thôn. Các đại biểu có mặt đông đủ tham gia hội nghị với tinh thần phấn khởi đoàn kết
Tại hội nghị: Đ/c Bùi Thao Trường - Ủy viên BCH đảng bộ - CT. HCCB xã đã thông qua báo cáo Tổng kết phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu và Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam (06/12/1989 - 06/12/2023).
Các đại biểu tham dự hội nghị đã tham gia phát biểu tham luộn sô nổi để xây dựng tổ chức hội ngày một vững mạnh và thực hiện phong trào đạt kết quả cao.
Đ/c Trương Văn Hùng - Ủy viên BCH hội cựu chiến binh Tỉnh Thanh Hóa- CT. Hội CCB huyện Ngọc Lặc và Đồng chí Lê Thanh Hải - Ủy viên BCH Đảng bộ huyện Bí thư Đảng ủy xã Nguyệt Ấn đã phát biểu ý kiến chỉ đạo định hướng những nhiệm vụ cần HCCB tiếp tục phát huy thực hiện trong thời gian tới.
Hội nghị đã trao khen thưởng cho các trập thể cá nhân tiêu biểu cho trong thực hiện phong trào
Với mục đích tổng kết và đánh giá đúng kết quả và tác dụng của phong trào thi đua của Hội CCB trong 5 năm qua (2019-2024); đề ra phương hướng, nhiệm vụ công tác thi đua - khen thưởng trong những năm tới (2024 - 2029); ghi nhận và biểu dương, khen thưởng các cá nhân, tập thể tiêu biểu, gương điển hình tiên tiến của phong trào, tạo cơ sở đẩy mạnh Phong trào thi đua CCB gương mẫu trong giai đoạn mới.
Kỷ niệm 35 năm Ngày truyền thống Hội CCB Việt Nam nhằm ôn lại quá trình hình thành, phát triển; khẳng định uy tín, vai trò, vị trí, những thành tựu to lớn của Hội CCB Việt Nam. Cổ vũ, động viên cán bộ, hội viên phát huy bản chất Bộ đội Cụ Hồ, truyền thống Trung thành - Đoàn kết - Gương mẫu - Đổi mới, tích cực đóng góp vào công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam XHCN; góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội lần thứ XIII của Đảng, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX; Nghị quyết đại hội Đảng bộ xã lần thứ XXII và Nghị quyết Đại hội Hội CCB các cấp nhiệm kỳ 2022-2027.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/300/636001843.jpg )
![](file/thumb/260/155/636001842.jpg )
công khai TTHC
Xem nhiều
![](file/thumb/260/100/636001845.jpg )